
ऋग्वेद येवले
उपसंपादक
दखल न्यूज भारत
साकोली :- वैनगंगा शारीरिक शिक्षण महाविद्यालयाचे प्राचार्य डॉ. सुनील चतुर्वेदी यांच्या वाढदिवसानिमित्त रक्तदान शिबिराचे आयोजन करण्यात आले. कार्यक्रमाची सुरुवात सरस्वती माता, राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराज आणि संत गाडगे महाराज यांच्या प्रतिमांना पुष्पहार अर्पण करून व दीपप्रज्वलनाने करण्यात आली. या प्रसंगी उपस्थित मान्यवरांनी प्राचार्य डॉ. सुनील चतुर्वेदी यांना वाढदिवसाच्या शुभेच्छा दिल्या.
डॉ. सुनील चतुर्वेदी यांनी आपल्या संबोधनात सांगितले, “रक्तदान हे श्रेष्ठ दान आहे. हे केवळ गरजूंचे प्राण वाचवण्यात मदत करत नाही, तर रक्तदात्याच्या आरोग्यासाठीही फायदेशीर आहे.”
कार्यक्रमात डॉ.जितेंद्र कुमार ठाकूर यांनीही आपले विचार मांडले. त्यांनी सांगितले, “रक्तदान केल्यामुळे वजन नियंत्रणात राहते आणि शारीरिक, मानसिक तसेच सामाजिक फायदे होतात. रक्तदानानंतर शरीरात नवीन लाल रक्तपेशी निर्माण होतात, ज्या हृदयाच्या आरोग्यासाठी फायदेशीर ठरतात. रक्तातील लोहाचे प्रमाण संतुलित राहते, ज्यामुळे हृदयविकाराचा आणि लोहाशी संबंधित कर्करोगाचा धोका कमी होतो.”
शिबिरात वैनगंगा शारीरिक शिक्षण महाविद्यालयाच्या सहकार्याने रक्तसंकलन करण्यात आले. विद्यार्थी, शिक्षक व कर्मचाऱ्यांनी उत्साहाने सहभाग घेत 60 युनिट रक्तदान केले.
या प्रसंगी प्रा.अश्विन वंजारी, ऋषभ अग्रवाल, पत्रकार रवी भोंगाने, रूपलाल पारधी, तसेच महाविद्यालयातील इतर शिक्षक, कर्मचारी व विद्यार्थी उपस्थित होते.
वैनगंगा शारीरिक शिक्षण महाविद्यालयात आयोजित हे रक्तदान शिबिर केवळ यशस्वी झाले नाही, तर समाजात जनजागृती निर्माण करण्यासाठी आणि लोकांना प्रेरित करण्यासाठी महत्त्वाचा टप्पा ठरला.