कमलसिंह यादव
प्रतिनिधी
पारशिवनी
दिंनाक ४/३/२०२३
आपल्या शहरासह ग्रामीण भागातील गावात व आपल्या देशात विविध सण. उत्सव साजरे केले जातात. नागरिकांनी आपसी मतभेद विसरून आगामी होळी. धुळवड. व शिवजयंती. व ईतर सर्व समाज बांधवांचे धार्मिक सण. उत्सव साजरे करताना उत्सवादरम्यान शहरातील कायदा व सुव्यवस्था अबाधित ठेवण्यासाठी पोलीसांना सहकार्य करण्याचे आव्हान पारशिवनी तहसीलदार प्रशांत सांगडे व ठाणेदार राहूल सोनवणे यांनी जेष्ठ नागरिक. पोलीस पाटील. पत्रकार. सामाजिक कार्यकर्ते. व सर्व समाज बांधवांना शांतता समितीच्या बैठकीत बोलताना सांगितले.
होळी. धुळवड. धुलीवंदन व सबेबारात. शिवजयंती व ईतर उत्साहात अनेक ठिकाणी डीजे सुरू असतो डीजेचा आवाज अतिशय मोठ्या प्रमाणात असल्याने जेष्ठ नागरिक व मुलांना जिवघेणा ठरु शकतो. त्याच प्रमाणे संध्या वर्ग १२ व १० वी च्या परिक्षा सुरू असल्याने विद्यार्थ्यांना त्रास होतो. त्यामुळे डीजे. वाजवण्यात येऊ नये.
आपल्या शहरासह ग्रामीण भागातील नागरिकांनी आप. आपल्या कार्यक्षेत्रात व गावात कसल्याही प्रकारे शांतता व सुव्यवस्था बाधित होऊ नये. या करिता गावातील प्रत्येक घटकांशी समन्वय साधून चर्चा करून सण उत्साहाला गालबोट लागणार नाही याची काळजी घेण्यासाठी स्वयंप्रेरणेने कार्य करण्यासाठी व पोलीस व प्रशासकीय अधिकारी यांना सहकार्य करावे असे आव्हान केले.
कायद्याचे उल्लंघन केल्यास कडक कारवाई
पारशिवनी पोलीस निरीक्षक राहूल सोनवणे यांनी कायदा व सुव्यवस्था अबाधित ठेवण्यासाठी पोलीसांना सहकार्य करावे असे आव्हान केले. तर सण उत्साहात काही समाज कंटक नशेत हुल्लडबाजी करतात कायदा मोडतात. इतर समाजा बद्दल आक्षेपार्ह बोलतात. महिलांना व मुलीना लज्जा येइल असे कृत्य करतात. त्यामुळे सामाजिक आरोग्य बिघडण्याची शकता नाकारता येत नाही.
कायदा हातात घेऊन नियमाचे उल्लंघन करणाऱ्यांची गय केली जाणार नाही. नागरिकांनी कोणत्याही अनुचित प्रकार घडल्यास पोलीस प्रशासनाला माहिती घ्यावी व पोलीस प्रशासनाला सहकार्य करावे असे आव्हान केले.
* सण उत्साहात सर्व धर्मियांनी सहभागी होऊन एकात्मतेचा संदेश द्यावा….. * गोपाल कडू पत्रकार.
शांतता समितीच्या बैठकीत उपस्थित सर्व समाज बांधवांनी राष्ट्रीय एकात्मतेसाठी व एकात्मतेचा संदेश देण्याकरिता सर्व समाजाच्या धार्मिक सण उत्साहात सर्व धर्मियांनी सहभागी होऊन एकात्मतेचा संदेश द्यावा असे मार्गदर्शन करताना सांगितले.
याप्रसंगी उपस्थित अॅड बि. झेड. बोकडे. फजीत कोरडे सेवानिवृत्त मुख्याध्यापक. बावनकुळे गुरुजी. प्रेम भोंडकर सामाजिक कार्यकर्ते. गौरव पनवेलकर सामाजिक कार्यकर्ते. रंजित ठाकूर युवा कार्यकर्ता. डॉ. प्रमोद भड. सौ. अनिता ताई प्रमोद भड सभापती पाणीपुरवठा नगरपंचायत पारशिवनी. सकिल शेख व्यापारी व दुकानदार संघटना. धनराज मडावी गुरुजी अध्यक्ष गोंडवाना गणतंत्र पार्टी जिल्हा अध्यक्ष. इंगोले,सचिव आमले सरपंच पिपळा. मोहन लोहकरे,परसराम राऊत. पोलीस पाटील शेषरावजी काकडे. रक्षाताई गजभिये. सह सर्वच समाजातील प्रमुख मान्यवर उपस्थित होते.